ReadyPlanet.com
dot
คนเก่ง KDC
dot
bulletผลงานความสำเร็จ KDC
dot
เกี่ยวกับเรา
dot
bulletชำระเงินผ่านธนาคาร
bulletเเผนที่ รร รถประจำทาง
bulletชำระเงินที่สาขา
bullet*โปรโมชั่น/ข่าวประกาศ*
bulletOfficial Line KDC
bulletใบลงทะเบียนเรียน
bulletข้อกำหนดด้านกฎหมาย
dot
สอบเข้า ม.1
dot
bulletหลักสูตรเเละคำเเนะนำ
bulletทำไมลูกสอบตก
bulletเรียนให้เก่งอย่างไร
dot
ผลสอบ KDC
dot
bulletเครื่องตรวจกระดาษคำตอบอัตโนมัติ
bulletเทอม2_60
dot
ระบบรักษาความปลอดภัย
dot
bulletระบบป้องกันอัคคีภัย
bulletกล้อง CCTV
dot
การรักษาความสะอาด
dot
bulletBig Cleaning Day
bulletล้างทำความสะอาดประจำ
dot
สภาพเเวดล้อม
dot
bulletห้องเรียน ปรับอากาศ ทุกห้อง โปร่งสบาย
bulletซุปเปอร์มาร์เก็ต24ชม
bulletใกล้เเหล่งการศึกษา ตรงข้าม ม.ราชภัฎ พระนคร ห่างไกลแหล่งอบายมุข
dot
อื่นๆ
dot




คอร์ส ป6โค้งสุดท้าย มีค61

เรื่อง  คอร์ส ป.6โค้งสุดท้ายเข้มข้น สอบเข้าม.1 ห้องสามัญ ของทุกสาขา 

  • ติวเข้ม 12วันเต็ม 90ชม (วันละ 5วิชา 7.5ชม) ป.6 สอบเข้า ม.1ชุด 5/5 เน้นสอบเข้า รร.สพฐ ห้องสามัญ เกรดA
  • ติวเข้มครบ 5วิชาหลักๆที่ใช้สอบเข้า ได้เเก่ คณิตศาสตร์ วิทยาศาสตร์ ภาษาอังกฤษ ภาษาไทย สังคมศึกษาและความรู้รอบตัว
  • เพิ่มความพร้อม เติมความรู้ครบ พร้อมสอบสอบเข้า ม1วันที่ 1เมษายน 60

นักเรียนเก่า รับส่วนลด 5% 

1.สาขาหลักสี่บางเขน  

** ส่งน้องได้ตั้งแต่ 7.00น และมารับภายใน 17.30น. กรณีรถติด ติดประชุม โทรแจ้งได้ครับ

  • เริ่มทุกวันจันทร์ ถึง อาทิตย์ 18-30 มีนาคม 61 
    • ตารางสอน ป.6 โค้งสุดท้าย และราคา คลิก

2.สาขาเดอะมอลล์ งามวงศ์วาน ชั้น7 โซนการศึกษา

** ส่งน้องได้ตั้งแต่ 7.30น และมารับภายใน 19.00น.

  • เริ่มทุกวันจันทร์ ถึง อาทิตย์ 18-30 มีนาคม 61
    • ตารางสอน ป.6 โค้งสุดท้าย และราคา คลิก

3.สาขาแฟชั่นไอส์แลนด์  

** ส่งน้องได้ตั้งแต่ 7.30น และมารับภายใน 19.00น.

  • เริ่มทุกวันจันทร์ ถึง อาทิตย์ 18-30 มีนาคม 61
    • ตารางสอน ป.6 โค้งสุดท้าย และราคา คลิก

สอบถามรายละเอียดได้ที่

อาจารย์ณัฐชัย ศิริทัศนกุล 089-200-9489, 085-917-8583.

สาขาหลักสี่ บางเขน 02-551-2851

สาขาเดอะมอลล์ งามวงศ์วาน ชั้น7 02-550-1092, 091-209-3950

สาขาแฟชั่นไอส์แลนด์ ชั้น B 02-947-6137

สาขาสระบุรี ชั้น 3 โซนการศึกษา ห้างสรรพสินค้าสุขอนันต์ปาร์ค โทร 081-614-7405

**สำหรับนักเรียนทุกคนที่สมัครเรียนจะได้รับกระเป๋าใส่หนังสือ ผลิตด้วยวัสดุอย่างดีมูลค่า 150บาท ฟรีทุกคน

 

 ผลงานเด่น KDC ป.6สอบเข้า ม.1 ปีการศึกษา2560

รายชื่อนักเรียน ป.6 ที่เรียนกวดวิชากับ KDC ทุกสาขา  เม.ย. 2559 ถึง มี.ค.60

โรงเรียนกวดวิชา KDC อาจารย์อรภัย ทุกสาขา ในความควบคุมของกระทรวงศึกษาธิการ

ได้รับใบอนุญาตให้จัดตั้งโรงเรียน (สช2) 

ผลสอบเข้า ม.1โรงเรียนมัธยมสาธิตฯ มหาวิทยาลัยราชภัฏพระนคร

  ห้องโครงการพิเศษ

1ด.ญ.รุ่งไพลิน เพ็งมาก (ไนน์) รร.จารุวรรณ สาขาบางเขน

2.ด.ญ.ธัญพิชชา  ธรรมชาติ (ไนซ์) รร.ทับทอง สาขาแฟชั่น

  หลักสูตรปกติ

1.ด.ช.พิชชากร เจตนชัย (อาร์ม) รร.โชคชัยรังสิต    สาขาบางเขน

2.ด.ช.จิรภัทร อ่ำแจ้ง (แตงไทย) รร.บีคอนเฮาส์แย้มสอาดรังสิตสาขาแฟชั่น,เดอะมอลล์

3.ด.ช.ก้องภพ ไพเราะ (มะขาม) รร.ไผทอุดมศึกษา   สาขาบางเขน

4.ด.ช.ศุภณัฐ ราชพัฒน์ (นนท์) รร.เพชราวุธวิทยา   สาขาบางเขน

5.ด.ช.ณัฐคณิน กันเกตุ (ไดร์ฟ) รร.อรรถมิตร   สาขาบางเขน

6.ด.ช.กันตณัฐ จุลละทรัพย์ (จ็อบ) รร.เซนต์โยเซฟ เมืองเอก  สาขาบางเขน

7.ด.ญ.ธนันณัฎฐ กลั่นกลิ่น (พรีม) รร.ไผทอุดมศึกษา   สาขาบางเขน

8.ด.ญ.นรารัฏฐ์  สุนทรพะลิน (เกรซ) รร.แสงโสม สาขาเดอะมอลล์

9.ด.ช.กฤษณ์ฏฐ์ สกุลวิวรรธน์ (บอม) รร.ธัญวิทย์   สาขาบางเขน

10.ด.ญ.ธัญญสรณ์ มุนินทร์นิมิตต์ (น้อด) รร.แสงโสม  สาขาเดอะมอลล์

11.ด.ช.ตฤน ไทยจันทรารักษ์ (ข้าวตู) รร.ปราโมชวิทยารามอินทรา  สาขาบางเขน

12.ด.ช.ปพน ภู่งาม (เกริก) รร.สารสาสน์วิเทศสายไหม สาขาบางเขน

13.ด.ญ.จิราสมนต์  นวนศรีอ่อน (มุก) รร.ไผทอุดมศึกษา   สาขาบางเขน

14.ด.ญ. สรศมน มีภาษี (มีน) รร.พระหฤทัยดอนเมือง  สาขาเดอะมอลล์

15.ด.ช.ณภัทร เกษมสุวรรณ (ออกัส) รร.บีคอนเฮาส์แย้มสอาดรังสิต สาขาแฟชั่น

 

ผลสอบเข้า ม.1โรงเรียนจุฬาภรณราชวิทยาลัย ปทุมธานี

 หลักสูตร สามัญ

1.ด.ญ.วรินทร ฉัตรบูรพาชัย (อันดา) รร.โชคชัย  สาขาแฟชั่น

2.ด.ช.ก้องภพ ไพเราะ (มะขาม) รร.ไผทอุดมศึกษา  สาขาบางเขน

3.ด.ญ.ญาณภัทร ศักดี (ตาต้า) รร.ไผทอุดมศึกษา สาขาบางเขน

4.ด.ญ. สรศมน มีภาษี (มีน) รร.พระหฤทัยดอนเมือง  สาขาเดอะมอลล์

5.ด.ช.พิชชากร เจตนชัย (อาร์ม) รร.โชคชัยรังสิต  สาขาบางเขน

6.ด.ญ.สุวัฒนา ดลขุนทด (ฟ้า) รร.เฟื่องฟ้าวิทยา  สาขาแฟชั่น

7.ด.ช.พรรษชลธร เพียรทรัพย์ (พัตเตอร์) รร.กสินธรเซนต์ปีเตอร์   สาขาเดอะมอลล์

8.ด.ญ.วรัทยา ประจำแท่น (ทอฝัน) รร.ปราโมชวิทยารามอินทรา  สาขาบางเขน

9.ด.ช.สุรพิชญ์  ฤทธิทิศ (พร็อมพ์) รร.ไผทอุดมศึกษา   สาขาบางเขน

10.ด.ช.จิรภัทร อ่ำแจ้ง (แตงไทย) รร.บีคอนเฮาส์แย้มสอาดรังสิต  สาขาแฟชั่,เดอะมอลล์

 

ผลสอบเข้า ม.1โรงเรียนสามเสนวิทยาลัย

 หลักสูตร สามัญ

1.ด.ช.สุรพิชญ์  ฤทธิทิศ (พร็อมพ์) รร.ไผทอุดมศึกษา สาขาบางเขน

2.ด.ช.ก้องภพ ไพเราะ (มะขาม) รร.ไผทอุดมศึกษา  สาขาบางเขน

3.ด.ญ.ธัญญสรณ์ มุนินทร์นิมิตต์ (น้อด) รร.แสงโสม   สาขาเดอะมอลล์

4.ด.ช พีรพัฒน์ ปานเจริญ (พี) รร.เซนต์ดอมินิก   สาขาเดอะมอลล์

5.ด.ญ.นรารัฏฐ์  สุนทรพะลิน (เกรซ) รร.แสงโสม  สาขาเดอะมอลล์

6.ด.ช.คุณัชญ์  ลิ้มเจริญ (ใครซน)  สาขาแฟชั่น

 หลักสูตร ห้องเรียนพิเศษ ESC

1.ด.ช.พิชชากร เจตนชัย (อาร์ม) รร.โชคชัยรังสิต   สาขาบางเขน

  หลักสูตร ห้องเรียนพิเศษ MSEP

1.ด.ญ.พชรพร พักโพธิ์เย็น (แพรไหม) รร.สาธิตแห่งมหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์

สาขาบางเขน

  หลักสูตร ห้องเรียนพิเศษ EP

1.ด.ช.ณปุน จวงจันทร์เพ็ญ (ปั๊น) รร.รามคำแหงแอ๊ดเว้นท์  สาขาแฟชั่น

 

ผลสอบเข้า ม.1โรงเรียนบดินทรเดชา 2

 หลักสูตร ห้องเรียนพิเศษ EP

1.ด.ช.ณภัทร เนืองเศรฐพงศ์ (พีท) รร.สารสาสน์วิเทศนิมิตรใหม่ สาขาแฟชั่น

2.ด.ญ.ฐานิดา ปรีชานนท์ (นิด้า) รร.ไผทอุดมศึกษา  สาขาแฟชั่น

3.ด.ญ.ชาลิสา พงษ์วัชรารักษ์ (ซีน) รร.เลิศหล้า  สาขาแฟชั่น

4.ด.ช.อิทธิกร พรชัยพิมลพันธ์ (ออมสิน) รร.เซนต์ดอมินิก  สาขาแฟชั่น

หลักสูตร ห้องเรียนพิเศษ คณิต- วิทย์

1.ด.ช.อลงกต ติยศิวาพร (นายท์) รร.โสมาภาพัฒนา  สาขาแฟชั่น

2.ด.ญ.ปภาวรินท์ เรืองมานะกิจ (น้ำหวาน) รร.ปราโมชวิทยารามอินทรา   สาขาแฟชั่น

3.ด.ญ.นัชชา  นามวงศ์( เจนนี่) รร.โสมาภาพัฒนา  สาขาแฟชั่น

หลักสูตร สามัญ

1.ด.ญ.ปริตา  นิ่มไศละ (อุ๊งอิ๊ง) รร.ปราโมชวิทยารามอินทรา  สาขาบางเขน

2.ด.ญ.ณัฐณิชา  เนาวรัตน์กูลชัย (พาย) รร.พระมารดานิจจานุเคราะห์  สาขาแฟชั่น

3.ด.ญ.สิริบูล อริยะทัศ (ปันปัน) รร.ปราโมชวิทยารามอินทรา    สาขาแฟชั่น

4.ด.ญ.ซันญ่า นุชพงษ์ (ซัน) รร.ไทยนิยมสงเคราะห์    สาขาแฟชั่น

5.ด.ญ.อรปรียา เพียรดี (อร) รร.สารสาสน์นิมิตใหม่   สาขาแฟชั่น

6.ด.ญ.ชาลิสา บุญสิงห์ (แพร์) รร.โชคชัยครูเกียว    สาขาแฟชั่น

7.ด.ญ.ภัคธีมา พงษ์พานิช (เรมี่)รร. เบญจมินทร์  สาขาแฟชั่น

8.ด.ญ.ณิชาภัทร รุจิวัตร์ (ไออุ่น) รร.พระมารดานิจจานุเคราห์  สาขาแฟชั่น

9.ด.ญ.ฐิติกาญจน์  นาราช (นอร์ธ) รร.ไผทอุดมศึกษา   สาขาบางเขน

 

ผลสอบเข้า ม.1โรงเรียนนวมินทราชินูทิศ บดินทรเดชา

หลักสูตร ห้องพิเศษวิทยาศาสตร์

1.ด.ญ.โพชฌา   เตปัญญา (แพร) รร.เทพเสนานุสรณ์   สาขาแฟชั่น

หลักสูตร สามัญ

1.ด.ญ.เหมือนฝัน   จันทร์แจ้ง (แสตมป์)รร.เทพเสนานุสรณ์   สาขาแฟชั่น

 

ผลสอบเข้า ม.1โรงเรียนบดินทรเดชา ( สิงห์ สิงหเสนี )

หลักสูตร ห้องเรียนพิเศษคณิตศาสตร์

1.ด.ช.ณธรรศ สาสุนันท์ (กระหม่อม) รร.โสมาภานุสสรณ์ สาขาแฟชั่น

หลักสูตร ห้องพิเศษวิทย์ – คณิตและเทคโนโลยี

1.ด.ญ.ณัฏฐณิชา  พงศ์ศุภะมงคล (แตงกวา) รร.พระมารดานิจจานุเคราะห์   สาขาแฟชั่น

2.ด.ญ.ธัญธรณ์  ฉันท์พุทธิเวท (น้ำหวาน) รร.โสมาภาพัฒนา   สาขาแฟชั่น

3.ด.ญ.ปาณิสรา ดำเกิงหิรัญ (ข้าวตัง) รร.โสมาภาพัฒนา    สาขาแฟชั่น

หลักสูตร สามัญ

1.ด.ญ.สุวัฒนา ดลขุนทด (ฟ้า) รร.เฟื่องฟ้าวิทยา   สาขาแฟชั่น

2.ด.ญ.เคียงชนก ชอง (จัสมิน) รร.สาธิตพัฒนา   สาขาแฟชั่น

3.ด.ญ.ฐิตารีย์  จันทร์จรูญพงษ์ (กัสแตง) รร.เลิศหล้า   สาขาแฟชั่น

4.ด.ช.กฤติน เรืองฉิม (เอ๊นท์) รร.ทรงวิทย์ศึกษา   สาขาแฟชั่น

5.ด.ช.ภูเบศ กิตติปิยกุล (เจเจ) รร.พระมารดานิจจานุเคราะห์   สาขาแฟชั่น

6.ด.ญ.สุธาธิณี  กาญกระสัง (ติตัส) รร.สารสาสน์วิเทศสายไหม สาขาแฟชั่น

7.ด.ญ.ณัฐกฤตา ศรีดวงแก้ว (มิ้นนี่) รร.สารสาสน์พิทยา  สาขาบางเขน

 

ผลสอบเข้า ม.1โรงเรียนหอวัง

หลักสูตร Gifted

1.ด.ญ.ธารธรรม ฉันทอุไร (ธาร) รร.เซนต์ฟรัง ซีสเซเวียร์  สาขาบางเขน

2.ด.ญ.มิลินดา  วิรุฬห์ศรี (มินท์) รร.อรรถมิตร    สาขาบางเขน

3.ด.ญ.ธันย์สุตา  วงษ์พินิจ (ปังย่า) รร.แสงโสม  สาขาเดอะมอลล์

4.ด.ญ. สรศมน มีภาษี (มีน) รร.พระหฤทัยดอนเมือง    สาขาเดอะมอลล์

5.ด.ญ.กชพร  สุ่มขำ(พั้นช์) รร.ไผทอุดมศึกษา   สาขาบางเขน

6.ด.ช.อานุภาพ  คันธธาศิริ (ปุ้งกี๋) รร.อรรถมิตร   สาขาบางเขน

หลักสูตร สามัญ

1.ด.ญ.ธมนวรรณ  เกษประสาร (ใบตอง) รร.ทับทอง   สาขาบางเขน

2.ด.ญ.ศรสวรรค์ เมธาคุณวุฒิ (เอมี่) รร.อรรถมิตร    สาขาบางเขน

3.ด.ช.ธนัช โรจานุวงศ์ (นัท) รร.แสงโสม สาขาเดอะมอลล์

4.ด.ญ.กัญญ์วรา ฉัตรจารุเดช (เนเน่) รร.สารสาสน์วิเทศสายไหม สาขาบางเขน

5.ด.ช.อูริ เจริญผล(อูริ) รร.พระมารดานิจจานุเคราะห์    สาขาบางเขน

6.ด.ช. รัญชน์  ทัศราช (ไทนี่) รร.ประชานิเวศน์    สาขาเดอะมอลล์

7.ด.ญ.ศศิชา แม้นจริง (กูเกิ้ล) รร.ไผทอุดมศึกษา   สาขาบางเขน

8.ด.ช.ปิยบุตร เชื้อทอง (ปาล์ม) รร.ไผทอุดมศึกษา   สาขาบางเขน

9.ด.ญ ประภานิษฐ์ วรกิจเจริญผล (เนเน่) รร.เซนต์ฟรังซีสเซเวียร์  สาขาเดอะมอลล์

10.ด.ญ กัญญาภัค จันทรไกรทอง(นีน่า) รร.สตรีวรนาถบางเขน  สาขาเดอะมอลล์

11.ด.ช.อินทรัต วัชรโยธิน (นิก) รร.เซนต์จอห์น   สาขาบางเขน

12.ด.ญ สุกัลยา เฉลียวจิตวณิช (จูน) รร.สตรีวรนาถบางเขน   สาขาเดอะมอลล์

13.ด.ญ.พุดพิชญา หิรัญประดิษฐกุล (แก้มแหม่ม) รร.อรรถมิตร  สาขาแฟชั่น

14.ด.ช ณัฐวุฒิ สังข์ธรรม (เอ็ม) รร.ธัชรินทร์วิทยาบางเขน   สาขาเดอะมอลล์

15.ด.ช อรุษ เกษรศิริ (ปาย) รร.ไผทอุดมศึกษา สาขาเดอะมอลล์

16.ด.ญ.ชัญญา ไพรศรี (ออม) รร.อรรถมิตร สาขาบางเขน

17.ด.ช ณัชดนัย เนียมหอม (ณัช) รร.อรรถมิตร สาขาเดอะมอลล์

18.ด.ช.สุภณพัฒน์ เกิดวาจา (บีม) ร.ร.อรรถมิตร สาขาแฟชั่น

19.ด.ช.ปฐวี อินทรสกุล (ดูว) รร.อรรถมิตร สาขาบางเขน

20.ด.ญ ศศิกานต์ เรืองฉาย (ตอง) รร.ชลประทาน  สาขาเดอะมอลล์

21.ด.ญ.ปารชญา  แสงจันทร์ (เม) รร.ไผทอุดมศึกษา สาขาบางเขน

22.ด.ญ นัทธมน โปสรักขกะ (อ้อ) รร.ประชานิเวศน์  สาขาเดอะมอลล์

23.ด.ช.ฐิติกร เฮงสุนทร (มิกซ์) รร.ธัญวิทย์  สาขาบางเขน

24.ด.ญ.ภริตพร ศุภบุญ (เฟรน) รร.ปราโมชวิทยารามอินทรา   สาขาบางเขน

25.ด.ญ ญาตาวี พงษ์พันธุ์ (บีม) รร.ชลประทาน  สาขาเดอะมอลล์

26.ด.ช พงศ์สิริ ทิมแจ้ง (ทาโร่) รร.ไผทอุดมศึกษา  สาขาเดอะมอลล์

27.ด.ญ.พัฒนิดา จารุประวิทย์ (ข้าวขวัญ) รร.แสงโสม  สาขาเดอะมอลล์

28.ด.ญ.ภรภัทร หลิวสกุล(เวฟ) รร.สาธิตเกษร สาขาเดอะมอลล์

29.ด.ญ.รมย์รัมภา วีรธันยวัชร์ (โอปอล) รร.ซางตากรูสคอนแวน  สาขาบางเขน

30ด.ญ. ฉันชนก พันธุ์เอก (หนุน) รร.พระหฤทัยนนทบุรี  สาขาบางเขน

31.ด.ญ.อริญชย์  โสมวิภาต (เพลง) รร.สิริเทพ  สาขาแฟชั่น

32.ด.ญ.โรมิกา  จันทสาร (แชร์) รร.ฤทธิยะวรรณาลัย   สาขาบางเขน

33.ด.ญ.เขมิพัชร์  เขมาภิรักษ์ (แพร) รร.แสงโสม  สาขาเดอะมอลล์

34.ด.ช.กีรติ สายวัน (ไอซ์) รร.ไผทอุดมศึกษา  สาขาบางเขน

35.ด.ญ ดลธนพร เทียนทอง (กอบัว) รร.พิพัฒนา ( สุขุมวิท 64 ) สาขาเดอะมอลล์

36.ด.ช.วรเมธ เตชะเสน ( นิว) รร.ไผทอุดมศึกษา    สาขาเดอะมอลล์

37.ด.ญ.สรศมน มีภาษี (มีน) รร.พระหฤทัยดอนเมือง  สาขาเดอะมอลล์

38.ด.ญ.ธันย์สุตา วงษ์พินิจ (ปังย่า) รร.แสงโสม  สาขาเดอะมอลล์

39ด.ช.หลักทรัพย์  ยิ่งยวด (เจแปน) รร.แสงโสม   สาขาเดอะมอลล์

40.ด.ญ.ณัฐิดา  กายเบญจงาม (เรดาร์) รร.ไผทอุดมศึกษา สาขาบางเขน

41.ด.ช.ศุทธิกร คุณทวีโชติ (จัสโก้) รร.วัดหลักสี่  สาขาบางเขน

42.ด.ช.ภคิน สังข์นุช (มังกร) รร.สีวลี  สาขาบางเขน

43.ด.ญ กันต์ฤทัย สุทธมนัสวงษ์ (ออม) รร.เซนต์โยเซฟเมืองเอก   สาขาเดอะมอลล์

44.ด.ญ.พิชญธิดา เทพมาลี (พรีม) รร.สารสาสน์วิเทศคลองหลวง   สาขาบางเขน

45.ด.ช ธัญพิสิษฐ์ ไชยพานิชย์ (ก๊ากก้า) รร.แสงโสม   สาขาเดอะมอลล์

46.ด.ช.ณภัทร  เกษมสุวรรณ (ออกัส) รร.บีคอนเฮาส์แย้มสอาดรังสิต   สาขาแฟชั่น

47.ด.ช.อิทธิกร ทากูล( กังฟู) รร.เลิศหล้า  สาขาแฟชั่น

48.ด.ญ.ทักษพร กอมณี (บิวตี้) รร.ไผทอุดมศึกษา  สาขาบางเขน

49.ด.ช.ภูวนันท์ เดชพงษ์ (ปันปัน) รร.สวนอักษร   สาขาบางเขน

50.ด.ช.ธนกฤต รัตนอำนวยศิริ (ตุลกันย์) รร.สวนอักษร  สาขาบางเขน

51.ด.ญ.จิราสมนต์  นวนศรีอ่อน (มุก) รร.ไผทอุดมศึกษา  สาขาบางเขน

52.ด.ช. สิรวิชญ์ ทิพย์สุวรรณ   สาขาเดอะมอลล์

 

ผลสอบเข้า ม.1โรงเรียนนวมินทราชินูทิศ หอวัง นนทบุรี

หลักสูตร lntensive English Program

1.ด.ญ.ปัณฑิกา เผือกขาว  (ปิ่น) รร.พระหฤทัยดอนเมือง  สาขาบางเขน

2.ด.ญ.ธันยา  อรรถชิตวาทิน (แตงโม) รร.พิชญศึกษา  สาขาบางเขน

3.ด.ช.ธนกฤต เณรรอด (มอลท) รร.สวนอักษร สาขาบางเขน

หลักสูตร lntensive  Program

1.ด.ช.กันตณัฐ  จุลละทรัพย์ (จ็อบ) รร.เซนต์โยเซฟ เมืองเอก  สาขาบางเขน

2.ด.ญ.ณัฐิดา กายเบญจงาม (เรดาร์) รร.ไผทอุดมศึกษา สาขาบางเขน

 

ผลสอบเข้า ม.1โรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยรามคำแหง

หลักสูตร ภาษาอังกฤษ

1.ด.ช.จิรภัทร  อ่ำแจ้ง (แตงไทย) รร.บีคอนเฮาส์แย้มสอาดรังสิต สาขาแฟชั่น

 

ผลสอบเข้า ม.1 โรงเรียนสตรีวิทยา 2

หลักสูตร EP

1.ด.ช.ศิวัช โกกิลกนิษฐ (พี พี) รร.ประชานิเวศน์ สาขาแฟชั่น

2.ด.ญ.ณัฐกฤตา  ศรีชัยกูล (เกรซ) รร.สารสาสน์วิเทศนิมิตใหม่ สาขาแฟชั่น

3.ด.ญ.ดลลชา ภูก๊ก(เอ๋ย) รร.อรรถมิตร สาขาบางเขน

4.ด.ญ.ชญานิษฐ์ นวลน้อม (พั้นซ์) รร.โสมาภาพัฒนา สาขาแฟชั่น(ตัวสำรอง)

หลักสูตร สามัญ

1.ด.ญ.กนกณัฐ โทนประยูร (ต้นข้าว) รร.ถนอมพิศวิทยา  สาขาแฟชั่น

2.ด.ช นัทธี ชิ้นพัฒนกุล (อุลตร้า) รร.อรรถมิตร  สาขาเดอะมอลล์

3.ด.ช.เจษฎาภรณ์ ฉัตรชยานนท์ (บอลลูน) รร.เพชรถนอม  สาขาแฟชั่น

4.ด.ญ.สุภัชชา เดชบำรุง(ลีน่า) รร.โชคชัยลาดพร้าว  สาขาแฟชั่น

5.ด.ญ.อทิตยา  บุรณศิริ (ตูน) รร.พระมารดานิจจานุเคราะห์  สาขาแฟชั่น

6.ด.ญ.รักษิตา เวสสบุตร (ฝ้าย) รร.อุดมศึกษา  สาขาแฟชั่น

7.ด.ญ.พิมพ์บุญ  จิยิพงศ์ (ใบพูล) รร.สารสาร์ทวิเทศสายไหม  สาขาบางเขน

8.ด.ญ.มิตรสินี  ศรีอัครลาภ (มินนี่) รร.พระมารดานิจจานุเคราะห์  สาขาแฟชั่น

9.ด.ช.ณิชกุล  จารุกุรุพินท์ (อิ๊งค์) รร.พระมารดานิจจานุเคราะห์  สาขาแฟชั่น

10.ด.ญ.ชนมน  ชัยรัตนศิลป์ (ผักหวาน) รร.แช่มเสริม  สาขาแฟชั่น

11.ด.ญ.กชกร  มณเทียร (อิงอิง) รร.เลิศหล้า   สาขาแฟชั่น

12.ด.ญ.อนันตญา นทีธาร (เน็น) รร.อุดมศึกษา   สาขาแฟชั่น

13.ด.ช.รชต ดวงจันทร์ (ไนท์) รร.สารสาสน์วิเทศสายไหม สาขาแฟชั่น

14.ด.ญ.สรุตา  เหมือนมาตย์ (แบ่งบัน) รร.ปิยะพงศ์วิทยา  สาขาเดอะมอลล์

15.ด.ญ.เนวิกา ดนูนาถ (เนเน่) รร.โชคชัยลาดพร้าว   สาขาบางเขน

16.ด.ช.ฉัตรดนัย  พาดี (ธาม) รร.อรรถมิตร   สาขาแฟชั่น

17.ด.ช. คุณากร ตันติธรรมานันท์ (ไตเติ้ล) รร.พระมารดานิจจานุเคราะห์   สาขาแฟชั่น

ห้องพิเศษ วิทย์-คณิต

1.ด.ช.สิทธวีร์ เสรีเจริญวณิช (เฟิร์ส) รร.ปิยะพงษ์วิทยา สาขาบางเขน

2.ด.ญ.วรินทร ฉัตรบูรพาชัย (อันดา) รร.โชคชัย สาขาแฟชั่น

3.ด.ช.ณิชกุล จารุกุรุพินท์ (อิ๊งค์) รร.พระมารดานิจจานุเคราะห์ สาขาแฟชั่น

 

โรงเรียนนวมินทราชินูทิศ สตรีวิทยา2

หลักสูตร สามัญ

1.ด.ญ.ทัศนีย์  ทศสำราญ (จ๋า) รร.สุทธิสะอาด สาขาแฟชั่น

2.ด.ญ.พรชนก พรมบุตร (อั้ม) รร.ขุมทองวิทยา สาขาแฟชั่น

3.ด.ช.แทนไท  อุไรพันธ์ (ไผ่) รร.วัดแสนสุข  สาขาแฟชั่น

4.ด.ช.ธนกฤต  สัจจะเวทะ (ซัน) รร.สารสาสน์วิเทศนิมิตใหม่ สาขาแฟชั่น

5.ด.ช.ภูภิภัทร สง่าทรัพย์ (ภู) รร.สารสาสน์วิเทศนิมิตใหม่ สาขาแฟชั่น

 

โรงเรียนสวนกุหลาบวิทยาลัย รังสิต

หลักสูตร สามัญ

1.ด.ช.เตชินท์ ติยะพรัญชัย (ป้อ) รร.เฟื่องฟ้าวิทยา  สาขาแฟชั่น

2.ด.ญ.พัชชา หรรษกุล (ฝันฝัน) รร.โชคชัยรังสิ สาขาบางเขน

3.ด.ช.ธีรัตน์ เพาธทัต (ทีเจ) รร.ไผทอุดมศึกษาสาขาเดอะมอลล์

4.ด.ช.รัชชานนท์ อุบลม่วง (นนท์) รร.สารสาสน์วิเทศรังสิต  สาขาแฟชั่น

หลักสูตร GEP

1.ด.ช.กฤษณ์ฏฐ์ สกุลวิวรรธน์ (บอม) รร.ธัญวิทย์  สาขาบางเขน

2.ด.ช.พงศ์พล  รักประเสริฐสุข (บอม) รร.ธัญวิทย์  สาขาบางเขน

3.ด.ญ.สุวัฒนา ดลขุนทด (ฟ้า) รร.เฟื่องฟ้าวิทยา  สาขาแฟชั่น

4.ด.ช.ภูมิพัธน์ เพาธทัต (บีเจ) รร.ไผทอุดมศึกษา  สาขาเดอะมอลล์

หลักสูตร EP

1.ด.ช.ณภัทร  เกษมสุวรรณ (ออกัส) รร.บีคอนเฮาส์แย้มสอาดรังสิต สาขาแฟชั่น

 

โรงเรียนสวนกุหลาบวิทยาลัย นนทบุรี

หลักสูตร สามัญ

1.ด.ช.คุณัชญ์ ชมภูนิช (โอม) รร.สารสาสน์ราชพฤกษ์  สาขาบางเขน

2.ด.ช.คณสิษฐ์ ชมภูนิช (อาม) รร.สารสาสน์ราชพฤกษ์  สาขาบางเขน

3.ด.ช.ติณณภพ วงศ์ชัยสิริกุล (ติ่มซำ) รร.ไผทอุดมศึกษา  สาขาบางเขน

4.ด.ญ.ณัฐกานต์ สิงห์ลอ (ใบบัว) รร.อนุราชประสิทธ์  สาขาเดอะมอลล์

5.ด.ญ.ฐิติพร สุทธิภิรมย์กุล (ใบเตย) รร.ไผทอุดมศึกษา สาขาบางเขน

6.ด.ญ.พชรมน อ้นรุ่ง (ไตเติ้ล) รร.ธนินธรวิทยา  สาขาบางเขน

7.ด.ญ.เขมจิตรา  ต้นมณี (ข้าวปั้น) รร.พระหฤทัยดอนเมือง  สาขาบางเขน

หลักสูตร วิทย์-คณิต SM

1.ด.ญ.ฐิติพร อู่เงิน (มิ้นท์) รร.ธัญวิทย์ สาขาบางเขน

2.ด.ช ภีมพัฒน์ ทองมี (ภีม ) รร.นครนนท์วิทยา  5 ทานสัมฤทธิ์  สาขาเดอะมอลล์

3.ด.ญ.รสกร  ญาณะ (โน้ต) รร.พิชญศึกษา   สาขาบางเขน

4.ด.ญ.กังสดาญ มหจิตรเลิศนันทร์ (เบลล์) รร.พระหฤทัยนนทบุรี  สาขาเดอะมอลล์

หลักสูตร MEP

1.ด.ช.กีรติติ์ ปัญญาคำ (เจท) รร.พระหฤทัยนนทบุรี  สาขาเดอะมอลล์

 

ผลสอบเข้า ม.1โรงเรียนฤทธิยะวรรณาลัย

หลักสูตร Gifted

1.ด.ช.ปีย์มนัส  ขันตี (สตางค์) รร.ฤทธิยะวรรณาลัย   สาขาบางเขน

2.ด.ญ.วรินดา กลิ่นนาค (น้ำอุ่น) รร.ปราโมชวิทยารามอินทรา    สาขาบางเขน

3.ด.ญ.ธนันณัฎฐ  กลั่นกลิ่น (พรีม) รร.ไผทอุดมศึกษา   สาขาบางเขน 

4.ด.ญ.บัวบูชา ผดุงลาภ (ใบบัว) รร.ฤทธิยะวรรณาลัย   สาขาบางเขน

5.ด.ช.ภิศกร แก้วประดับรัฐ (มุก) รร.ไผทอุดมศึกษา    สาขาบางเขน

 

ผลสอบเข้า ม.1 โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาน้อมเกล้า

หลักสูตร วิทย์-คณิต

1. ด.ช.ภิศกร แก้วประดับรัฐ (เปรม) รร.สารสาสน์วิเทศร่มเกล้า สาขาแฟชั่น

หลักสูตร EP

1.ด.ช.ปภินวิทย์  บุญรัตน์ (พีค) รร.เอกบูรพา  สาขาแฟชั่น

2.ด.ช.ชยภัทร  บุญมาชู (แอนฟิลด์) รร.สารสาสน์วิเทศร่มเกล้า สาขาแฟชั่น

หลักสูตร สามัญ

1.ด.ญ.จิรัสยา  กรีทอง (พิมพ์) รร.พระมารดานิจจานุเคราะห์  สาขาแฟชั่น

2.ด.ญ.นิรุชา  นาเมืองรักษ์ (เน็ต) รร.ทรงวิทย์ศึกษา  สาขาแฟชั่น

3.ด.ช.ฐิติ ยศศานติศักดิ์ (เปียว) รร.เซนต์ดอมินิก  สาขาแฟชั่น

4.ด.ช.ชลภูมิ สีหาสุข (โฟกัส) รร.โสมาภา 2   สาขาแฟชั่น

 

โรงเรียนสวนกุหลาบวิทยาลัย

หลักสูตร สามัญ

1.ด.ช.ณปุน  จวงจันทร์เพ็ญ (ปั๊น) รร.รามคำแหงแอ๊ดเว้นท์    สาขาแฟชั่น

 

โรงเรียนโยธินบูรณะ

หลักสูตร SMP

1.ด.ช ณัฐศักดิ์ บุญลือ (ใบบุญ) รร.เปรมประชาวัฒนา   สาขาเดอะมอลล์

2.ด.ช.พลธรรม เพชรรู้แจ้ง (ปรัช) รร.การัญศึกษา   สาขาเดอะมอลล์

หลักสูตร สามัญ

1.ด.ช.อรรถวิท โสนน้อย (วิน) รร.เซนต์ฟรัง ซีสเซเวียร์  สาขาเดอะมอลล์

2.ด.ช ธนวัฒน์ ยอดปลอบ (เอิร์ธ) รร.ประชานิเวศน์  สาขาเดอะมอลล์

 

โรงเรียนสารวิทยา

หลักสูตรEMP

1.ด.ญ.ศศิชา แม้นจริง (กูเกิ้ล) รร.ไผทอุดมศึกษา สาขาบางเขน

หลักสูตร วิทย์-คณิต

1.ด.ช.ศุทธิกร คุณทวีโชติ (จัสโก้) รร.วัดหลักสี่  สาขาบางเขน

2.ด.ช.ปิยบุตร เชื้อทอง (ปาล์ม) รร.ไผทอุดมศึกษา  สาขาบางเขน

หลักสูตร สามัญ

1.ด.ช ชลชาติ อู่อรุณ (พีช) รร.เสนานิคม สาขาเดอะมอลล์

2.ด.ญ. มลญา สร้อยสูงเนิน (ไอซ์) รร.สตรีวรนาทบางเขน   สาขาบางเขน

3.ด.ญ.จุฑารัตน์ ครจงโก (เบลล์) รร.เพชราวุธวิทยา   สาขาบางเขน

4.ด.ช.ศตวรรษ  ถนัดทาง (ปอนด์) รร.เพชราวุธ   สาขาแฟชั่น

5.ด.ช.ขจรศิริ กองอังกาบ (มดเอ็กซ์) รร.ฤทธิยวรรณลัย สาขาแฟชั่น

6.ด.ญ.กชพร แสนบุญศรี (ออม) รร.ปราโมชวิทยารามอินทรา  สาขาบางเขน

7.ด.ญ มาติกา วนิชยาโกศล  (โบว์) รร.ไผทอุดมศึกษา   สาขาบางเขน

8.ด.ญ.ชนิกานต์ พ่อเพียโคตร (ชมพู่) รร.ไตรรัตนาภิรักษ์   สาขาบางเขน

9.ด.ญ.สิริญาพร ณ นคร (เอรีน) รร.ปราโมชวิทยารามอินทรา   สาขาบางเขน

10.ด.ญ.แพรลดา วุฒิวรชัยรุ่ง (แพร) รร.แสงโสม   สาขาบางเขน

11.ด.ญ.ธนพร ตระการเกตุ  (บูม) รร.อุทัยวิทยา สาขาบางเขน

12.ด.ช. วิริทธิ์พล เพ็ชรคุ้ม (โมส) รร.สารสาสวิเทศสายไหม สาขาแฟชั่น

13.ด.ช.พิชญุตม์ สมบูรณ์ (เนม) รร.อมาตยกุล   สาขาบางเขน

ผลงานเด่น KDC ป.6 สอบเข้า ม.1 ปีการศึกษา 2559

รายชื่อนักเรียน ป.6 ที่เรียนกวดวิชากับ KDC ทุกสาขา ปี 2558-2559

โรงเรียนกวดวิชา KDC อาจารย์อรภัย ทุกสาขา ในความควบคุมของกระทรวงศึกษาธิการ

ได้รับใบอนุญาตให้จัดตั้งโรงเรียน (สช2) 

 

✔ ผลสอบเข้า ม.1 โรงเรียนจุฬาภรณราชวิทยาลัย ปทุมธานี รอบแรก สอบได้ 11 คน

1. ด.ช.พรหมพิสุทธิ์ ศรียาภัย (น้องโดม) รร.สาธิตวไลยอลงกรณ์ สาขาบางเขน

2. ด.ช.สิทธิเดช ศิวะยุทธกิจ (น้องตุลย์) รร.พิชญศึกษา สาขาเดอะมอลล์งามวงศ์วาน

3. ด.ช.กิตติพัฒน์ ลิ่มปิยะกรณ์ (น้องตาต้า) รร.พระหฤทัยดอนเมือง สาขาบางเขน

4. ด.ญ.คันธนีรา แก้วหัวไทร (น้องโมโมะ) รร.สารสาสน์วิเทศรังสิต สาขาบางเขน

5. ด.ญ.ธาริณี สิทธิสุข (น้องมายด์) รร.โชคชัยรังสิต สาขาแฟชั่นไอส์แลนด์

6. ด.ญ.นันทิภัคค์ หิรัญวิศิษฏ์ (น้องลิลลี่) รร.โชคชัยรังสิต สาขาแฟชั่นไอส์แลนด์

7. ด.ญ.พรรณธร ตติยานุพันธ์วงศ์ (น้องไหม) รร.สองภาษาลาดพร้าว สาขาแฟชั่นไอส์แลนด์

8. ด.ช.วชิรวิทย์ โพธิ์สุวรรณ (น้องไอซ์) รร.โชคชัยรังสิต สาขาแฟชั่นไอส์แลนด์

9. ด.ญ.ณญาดา ปัญญาสิทธิ์ (น้องขิม) รร.พิชญศึกษา สาขาบางเขน

10. ด.ช.พชร นาคปานเอี่ยม (น้องภู) รร.อรรถมิตร สาขาบางเขน

11. ด.ญ.กชพร ดำรงวัฒนกุล (น้องเฟรน) รร.พิชญศึกษา สาขาเดอะมอลล์งามวงศ์วาน

 

✔ ผลสอบเข้า ม.1 โรงเรียนสาธิตวัดพระศรี  สอบได้ 18 คน สอบทั่วไปตัวจริงและสำรอง และ สอบโครงการพิเศษ

หลักสูตร Intensive English Program

1. ด.ญ.มนสิชา ศรวิเศษ (น้องจูน) รร.โชคชัยรังสิต สาขาบางเขน

2. ด.ญ.อัณณ์สิริ เดชาวิชิตเลิศ (น้องซี) รร.พระแม่สกลสงเคราะห์ สาขาบางเขน

3. ด.ช.ทิวัตถ์ วณิชเวทิน (น้องต้นกล้า) รร.สารสาสน์วิเทศสายไหม สาขาแฟชั่นไอส์แลนด์

4. ด.ญ.เพ็ญทิพย์ พงษ์เสือ (น้องต้นน้ำ) รร.ไผทอุดมศึกษา สาขาบางเขน

5. ด.ช.พชร นาคปานเอี่ยม (น้องภู) รร.อรรถมิตร สาขาบางเขน

6. ด.ญ.ธัญธิญา อินทโน (น้องน้ำผึ้ง) รร.แย้มสอาดรังสิต สาขาบางเขน

7. ด.ช.ฏารัชญ์ จันทมาศ (น้องเบตง) รร.ฤทธิยะวรรณาลัย สาขาบางเขน

8. ด.ญ.บุญณิตา ตั้งสุนทรธรรม (น้องใบเตย) รร.อรรถมิตร สาขาแฟชั่นไอส์แลนด์

9. ด.ญ.พลอยชมพู บุญมี (น้องพลอย) รร.โชคชัยรังสิต สาขาแฟชั่นไอส์แลนด์

10. ด.ญ.สิตานัน จันทร์เต็ม (น้องเพลง) รร.อรรถมิตร สาขาแฟชั่นไอส์แลนด์

11. ด.ช.จิรายุส มูลศาสตร์ (น้องเฟอมมี่) รร.เซนต์โยเซฟเมืองเอก สาขาบางเขน

12. ด.ญ.ธาริณี สิทธิสุข (น้องมายด์) รร.โชคชัยรังสิต สาขาแฟชั่นไอส์แลนด์

13. ด.ช.ธนกร เฮงสุนทร (น้องมาร์ช) รร.ธัญวิทย์ สาขาบางเขน

14. ด.ญ.ลฏาภา คงเจริญชัย (น้องแมงปอ) รร.เซนต์ฟรังซีสเซเวียร์ สาขาบางเขน

15. ด.ญ.นันทิภัคค์ หิรัญวิศิษฏ์ (น้องลิลลี่) รร.โชคชัยรังสิต สาขาแฟชั่นไอส์แลนด์

16. ด.ญ.นันท์นภัส แสงแก้ว (น้องวาวา) รร.โชคชัยรังสิต สาขาบางเขน

17. ด.ญ.อภิชญา สุภาพ (น้องหมอนอิง) รร.เพชราวุธวิทยา สาขาบางเขน

18. ด.ช.วชิรวิทย์ โพธิ์สุวรรณ (น้องไอซ์) รร.โชคชัยรังสิต สาขาแฟชั่นไอส์แลนด์

 

✔ ผลสอบเข้า ม.1 โรงเรียนหอวัง ลาดพร้าว  สอบได้ 54 คน

หลักสูตรสามัญ

1. ด.ช.ธนกฤต วัชโรบล (น้องกาฟิวส์) รร.อมาตยกุล สาขาบางเขน

2. ด.ญ.ชุติกาญจน์ สุขะวัฒนะ (น้องแก้ม) รร.ไผทอุดมศึกษา สาขาบางเขน

3. ด.ญ.ภูริชญา หงศุภรักษ์ (น้องแก้ม) รร.อรรถมิตร สาขาแฟชั่นไอส์แลนด์

4. ด.ช.วรพล หวนสุริยา (น้องไกด์) รร.พระหฤทัยดอนเมือง สาขาบางเขน

5. ด.ช.หฤษฎ์ นุตคำแหง (น้องข้าวปุ้น) รร.แย้มสอาดลาดพร้าว สาขาแฟชั่นไอส์แลนด์

6. ด.ช.อนพัทย์ ปาณฑะผลิน (น้องจอม) รร.อรรถมิตร สาขาบางเขน 

7. ด.ช.กฤตธนกร ศรีมณฑล (น้องเจ๋ง) รร.พระหฤทัยดอนเมือง สาขาบางเขน

8. ด.ช ทามต์ปวิชญ์ ก่อกิจโรจน์ (น้องเจแปน) รร.โชคชัยรังสิต สาขาแฟชั่นไอส์แลนด์

9. ด.ญ.อนัญญา บำรุงศรี (น้องแจน) รร.ไผทอุดมศึกษา สาขาเดอะมอลล์งามวงศ์วาน

10. ด.ช.ณัฏฐ์ พงษ์สวัสดิ์ (น้องณัฏฐ์) รร.ไผทอุดมศึกษา สาขาบางเขน

11. ด.ญ.ธัญภัส บุญรักษา (น้องดีน่า) รร.อรรถมิตร สาขาบางเขน

12. ด.ช. วรพล ทูลธรรม (น้องแดปเปอร์) รร.ปัญจทรัพย์ สาขาเดอะมอลล์งามวงศ์วาน

13. ด.ญ.กณิศา ศุกรสุต (น้องต้นข้าว) รร.พระหฤทัยดอนเมือง สาขาบางเขน

14. ด.ช จามิกร กรจรัสกุล (น้องตินติน) รร.อัสสัมชัญประถม สาขาเดอะมอลล์งามวงศ์วาน

15. ด.ญ ศภรณ์ชนก พานิชสมัย (น้องแต๊งกิ้ว)  รร.สตรีวรนาถ บางเขน สาขาบางเขน

16. ด.ช. อริย์ธัช  ศรีหิรัญ (น้องทรี) รร.ภ.ป.ร.ราชวิทยาลัย สาขาเดอะมอลล์งามวงศ์วาน

17. ด.ช.ชยุตพล แสนสุทธิ์ (น้องท๊อป) รร.ปัญจทรัพย์  สาขาเดอะมอลล์งามวงศ์วาน

18. ด.ช.รชฏ จิตรสัมฤทธิ์ผล (น้องธันวา) รร.ปัญจทรัพย์ สาขาแฟชั่นไอส์แลนด์

19. ด.ช.ธัญธร พงศ์สร้อยเพ็ชร (น้องธาม) รร.อรรถมิตร สาขาเดอะมอลล์งามวงศ์วาน

20. ด.ช.ปัณณ์ กฤษณะภูติ (น้องปัณณ์) รร.ปราโมชวิทยารามอินทรา สาขาบางเขน

21. ด.ญ.บัณฑิตา ชวานิช (น้องฟ้าใส) รร.ปราโมชวิทยารามอินทรา สาขาบางเขน

22. ด.ญ.กชรัตน์ ภู่ฤทธิ์ (น้องน้องมิ้นท์) รร.ไผทอุดมศึกษา สาขาบางเขน

23. ด.ญ. กนกกาญจน์ จันทรา (น้องนาโน) รร.อรรถมิตร สาขาเดอะมอลล์งามวงศ์วาน

24. ด.ช.ฐณะวัฒน์ ณัฐภัทรไพศาล (น้องนาย) รร.สารสาสน์วิเทศร่มเกล้า สาขาแฟชั่นไอส์แลนด์

25. ด.ญ.อัญธิกา  หรุ่นสกุล (น้องเนิร์ส) รร.ไผทอุดมศึกษา สาขาบางเขน

26. ด.ช.คณิน ภูมิใจ (น้องบูธ) รร.อรรถมิตร สาขาเดอะมอลล์งามวงศ์วาน

27. ด.ช ธนา บุญชัย (น้องบูม)  รร.ไผทอุดมศึกษา สาขาเดอะมอลล์งามวงศ์วาน

28. ด.ญ.แพรพลอย อนันตเสถ (น้องพลอย) รร.ไผทอุดมศึกษา สาขาบางเขน

29. ด.ญ.อนัญญา วารีย์ (น้องฟ้าใส) รร.ปัญจทรัพย์  สาขาบางเขน

30. ด.ญ.แพรระวี  อินทปัตย์ (น้องพิม) รร.พระหฤทัยดอนเมือง สาขาบางเขน

31. ด.ญ.รมิตา นิลจุลกะ (น้องพีช) รร.สารสาสน์วิเทศสายไหม สาขาบางเขน

32. ด.ช.แสนยานุภาพ จ่าปะคัง (น้องเพชร)  รร.ไผทอุดมศึกษา สาขาบางเขน

33. ด.ญ. อรวรรณ มานิมิตร (น้องฟ้า) รร.เพชรรัชต์ในพระอุปถัมภ์ สาขาเดอะมอลล์งามวงศ์วาน

34. ด.ช.ณฐนน กปิลกาญจน์ (น้องเฟรน) รร.อรรถมิตร สาขาเดอะมอลล์งามวงศ์วาน

35. ด.ช กิตติภพ สมบุญสุข (น้องเฟรม)  รร.อรรถมิตร สาขาเดอะมอลล์งามวงศ์วาน

36. ด.ญ.ชญานิศ กอปรกิตติสุข (น้องมะนาว)  รร.ไผทอุดมศึกษา สาขาบางเขน

37. ด.ญ.ปารณีย์ ประมุขยศวัจน์ (น้องโมนิก) รร.ปัญจทรัพย์ สาขาแฟชั่นไอส์แลนด์

38. ด.ญ.มนตร์ธิดา  ตรีรัตน์ตระกูล (น้องยิ่น) รร.บีคอนเฮาส์แย้มสอาด สาขาบางเขน

39. ด.ญ.ภัทรินทร์ ดำรงค์สกุล (น้องรัน) รร.ประชานิเวศน์  สาขาเดอะมอลล์งามวงศ์วาน

40. ด.ช.สรวิชญ์ พรสว่างกุล (น้องวิน) รร.อรรถมิตร สาขาเดอะมอลล์งามวงศ์วาน

41. ด.ช.ภาธร สอนไทย (น้องวิว) รร.ไผทอุดมศึกษา สาขาบางเขน

42. ด.ญ.รัญชิดา วัฒนสินธุ์ (น้องหยุ่งยุ้ง)  รร.อรรถมิตร สาขาแฟชั่นไอส์แลนด์

43. ด.ช.พิสิษฐ นิยม (น้องออมสิน) รร.อรรถมิตร สาขาบางเขน

44. ด.ช. วชิรวิฎศ์ พินิจนึก บุญธรรม (น้องเอเธนส์) รร.แสงโสม สาขาเดอะมอลล์งามวงศ์วาน

45. ด.ญ.วณัฐพรรณ กล้าดี (น้องเอิงเอย) รร.ชลประทานวิทยา สาขาเดอะมอลล์งามวงศ์วาน

46. ด.ช.รุจิภาส  รัตนคช (น้องโอม) รร.สตรีวรนาถบางเขน สาขาบางเขน

47. ด.ช.พสธร   หาบสา (น้องโอม) รร.สายธรรม สาขาบางเขน

หลักสูตรห้องเรียนพิเศษ Gifted

1. ด.ญ.ชุติกาญจน์ สุขะวัฒนะ (น้องแก้ม) รร.ไผทอุดมศึกษา สาขาบางเขน

2. ด.ญ.คันธนีรา แก้วหัวไทร (น้องโมโมะ) รร.สารสาสน์วิเทศรังสิต สาขาบางเขน

3. ด.ช.พลัฏฐ์ จีระไกรโสธร (น้องพัทธ์)  รร.ไผทอุดมศึกษา สาขาเดอะมอลล์งามวงศ์วาน

4. ด.ญ.สุวิชญา โรหิตรัตนะ (น้องฟาง) รร.ชลประทานวิทยา สาขาบางเขน

5. ด.ช.พชร นาคปานเอี่ยม (น้องภู) รร.อรรถมิตร สาขาบางเขน

6. ด.ช.ธนกร เฮงสุนทร (น้องมาร์ช) รร.ธัญวิทย์ ปทุมธานี สาขาบางเขน

7. ด.ญ.พิชญาภา แซ่ลิ้ม (น้องหมิงหมิง) รร.พระหฤทัยดอนเมือง สาขาบางเขน

 

✔ ผลสอบเข้า ม.1 โรงเรียนสตรีวิทยา 2  สอบได้  25 คน

หลักสูตรสามัญ

1. ด.ช.กุมภาพันธ์ ศรีพลัง (น้องกัปตัน) รร.สุขฤทัย สาขาแฟชั่นไอส์แลนด์

2. ด.ญ.นรกมล สมานกสิกรรม (น้องไกด์) รร.โชคชัย ลาดพร้าว สาขาแฟชั่นไอส์แลนด์

3. ด.ช.พุฒิพงศ์ ทวีชาติ (น้องไซโจ) รร.ปราโมชวิทยา รามอินทรา สาขาบางเขน 

4. ด.ญ.ณัฏฐ์ชุดา แสงซื่อชญานันท์ (น้องณิชา) รร.ทรงวิทย์ศึกษา สาขาแฟชั่นไอส์แลนด์ 

5. ด.ช.วงศธร วินทไชย (น้องไตเติ้ล) รร.สายอักษร สาขาแฟชั่นไอส์แลนด์  

6. ด.ญ.ฐิติรัตน์ ต่อเงิน (น้องนิว) รร.โชคชัย ลาดพร้าว  สาขาบางเขน

7. ด.ช.พิชญากร แทนทรัพย์ (น้องนาโน) รร.สารสาสน์วิเทศนิมิตรใหม่  สาขาแฟชั่นไอส์แลนด์

8. ด.ญ.ฐิติรัตน์ ต่อเงิน (น้องนิว) รร.โชคชัย ลาดพร้าว สาขาบางเขน

9. ด.ญ.เบญญาภา ปาลิเอกวุฒิ (น้องเบญจี้) รร.โชคชัย ลาดพร้าว สาขาแฟชั่นไอส์แลนด์

10. ด.ญ.รสริน จุลถาวร (น้องแบม) รร.บุญฤดี สาขาแฟชั่นไอส์แลนด์

11. ด.ญ.พรรณภัทร นันทมงคลชัย (น้องพราว) รร.สารสาสน์วิเทศมีนบุรี สาขาบางเขน

12. ด.ญ.ตรีนุช กุลผอม (น้องพิ้งค์) รร.บ้านบางกะปิ สาขาแฟชั่นไอส์แลนด์

13. ด.ญ.ธนิดา  พรสิทธิสุวรรณ (น้องแพรวา) รร.เซนต์ฟรังซีสเซเวียร์ สาขาบางเขน

14. ด.ญ.ชนัญชิดา รัตนแสงกำจร (น้องฟรองท์) รร.เพ็ญสมิทธ์ สาขาแฟชั่นไอส์แลนด์

15. ด.ญ.เพชรนารี คำพาที (น้องมีมมี่) รร.คลองกุ่ม สาขาแฟชั่นไอส์แลนด์

16. ด.ช.สุรพิชญ์ สุขแสง (น้องหมีพูห์) รร.โสมาภา4 สาขาแฟชั่นไอส์แลนด์

17. ด.ญ.สุนิสา ผึ่งผดุง (น้องหมูหยอง) รร.กองทัพบกอุปถัมภ์เพชราวุธวิทยา สาขาบางเขน

18. ด.ญ.ณ หฤทัย  วงษ์วุฒิพงษ์ (น้องอุ้น) รร.สุขฤทัย  สาขาบางเขน

19. ด.ญ.พัชรดา ดวงสวัสดิ์  รร.โชคชัยครูเกียว ลาดพร้าว สาขาบางเขน

หลักสูตรห้องเรียนพิเศษ EP รอบแรก

1. ด.ญ.ณฤฏา หวังวโรดม (น้องคุ้กกี้) รร.โสมาภาพัฒนา สาขาแฟชั่นไอส์แลนด์

2. ด.ช.นนทพัทธ์ ลีประเสริฐพันธ์ (น้องนีโม่) รร.สันติสุขวิทยา สาขาบางเขน

3. ด.ญ.ภวิรยา  ภู่ระยับ (น้องบุ๋น) รร.เอกบูรพาวิเทศศึกษา สาขาแฟชั่นไอส์แลนด์

4. ด.ญ.สิตานัน จันทร์เต็ม (น้องเพลง) รร.อรรถมิตร สาขาแฟชั่นไอส์แลนด์

5. ด.ช.ชานน จาติเสถียร (น้องมิ่ง) รร.เอกบูรพาวิเทศศึกษา สาขาแฟชั่นไอส์แลนด์

6. ด.ญ.ณพิชญา ภักดียิ่งยง (น้องอุ้ม) รร.เลิศหล้า สาขาแฟชั่นไอส์แลนด์


✔ ผลสอบเข้า ม.1 โรงเรียนสามเสนวิทยาลัย  สอบได้  7 คน

หลักสูตรห้องเรียนพิเศษ คณิต-วิทย์, วิทย์

1. ด.ช.สิทธิเดช ศิวะยุทธกิจ (น้องตุลย์) รร.พิชญศึกษา  สาขาเดอะมอลล์งามวงศ์วาน

2. ด.ญ.อัคริมา จงวัฒนาไพศาล (น้องแน๊ตตี้) รร.ชลประทานวิทยา สาขาเดอะมอลล์งามวงศ์วาน

3. ด.ช.วชิรวิทย์ โพธิ์สุวรรณ (น้องไอซ์) รร.โชคชัยรังสิต สาขาแฟชั่นไอส์แลนด์

หลักสูตรห้องเรียนพิเศษ EP

1. ด.ญ.ญานินดา โล่อธิกุล (น้องปราย) รร.สาธิตพัฒนา สาขาบางเขน/แฟชั่นไอส์แลนด์

หลักสูตรสามัญ

1. สอบได้ที่ 2 ด.ช.ธนกร เฮงสุนทร (น้องมาร์ช) รร.ธัญวิทย์ สาขาบางเขน

2. ด.ช.วัชรวิชย์ ศรีนรวรรธน์ (น้องเตเต้) รร.สตรีวรนาถบางเขน สาขาบางเขน

3. ด.ญ ณิชกมล สาทถาพร (น้องน้ำหวาน) รร.อนุบาลสามเสน สาขาเดอะมอลล์ งามวงศ์วาน


✔ ผลสอบเข้า ม.1 โรงเรียนสวนกุหลาบวิทยาลัย รังสิต  สอบได้  14 คน

หลักสูตรสามัญ

1. ด.ญ.สมิตา ศรีวะอุไร (น้องการ์ตูน) รร.เฟื่องฟ้าวิทยา สาขาแฟชั่นไอส์แลนด์

2. ด.ช.สรวิชญ์ ถาพร (น้องกีต้าร์) รร.สารสาสน์วิเทศรังสิต สาขาแฟชั่นไอส์แลนด์

3. ด.ช.อัครพงษ์ การย์กมลโรจน์ (น้องจ๊อบ) รร.สารสาสน์สายไหม สาขาบางเขน

4. ด.ญ.จรินธร บูระ (น้องจูเนียร์) รร.แย้มสอาดรังสิต สาขาแฟชั่นไอส์แลนด์

5. ด.ช.พุฒิภู ดีพร้อม (น้องซีดี) รร.บีคอนเฮาส์แย้มสอาดรังสิต สาขาแฟชั่นไอส์แลนด์

6. ด.ญ.สิริรัตน์ กลึงกระจ่าง (น้องบีม) รร.จิระศาสตร์วิทยา สาขาบางเขน

7. ด.ญ.กัญญณัช  เกษรสมบัติ (น้องฟ้าใส) รร.สารสาสน์วิเทศสายไหม สาขาบางเขน

8. ด.ญ.อรวรภา หอมหวล (น้องมีมี่) รร.สารสาสน์วิเทศรังสิต สาขาแฟชั่นไอส์แลนด์

หลักสูตรห้องเรียนพิเศษ EP

1. ด.ญ.จรินธร บูระ (น้องจูเนียร์) รร.แย้มสอาดรังสิต สาขาแฟชั่นไอส์แลนด์

2. ด.ช.ทิวัตถ์ วณิชเวทิน (น้องต้นกล้า) รร.สารสาสน์วิเทศสายไหม สาขาแฟชั่นไอส์แลนด์

3. ด.ญ.ศุภจิรา มธุรสสุนทร (น้องพลอย) รร.สารสาสน์วิเทศสายไหม สาขาแฟชั่นไอส์แลนด์

หลักสูตรห้องเรียนพิเศษ GEP

1. ด.ญ.ธัญธิญา อินทโน (น้องน้ำผึ้ง) รร.แย้มสอาดรังสิต สาขาบางเขน

2. ด.ญ.ปุณณภา คำภูแสน (น้องปุณ) รร.สารสาสน์วิเทศคลองหลวง สาขาบางเขน/แฟชั่นไอส์แลนด์

3. ด.ญ.ธาริณี สิทธิสุข (น้องมายด์) รร.โชคชัยรังสิต สาขาแฟชั่นไอส์แลนด์


✔ ผลสอบเข้า ม.1 โรงเรียนสวนกุหลาบวิทยาลัย นนทบุรี  สอบได้  12 คน

หลักสูตรสามัญ

1. ด.ช.ณภัทร สุวรรณประทีป (น้องจ๊อบ) รร.เซนต์ฟรังซีสเซเวียร์ สาขาบางเขน

2. ด.ญ.ชุติปภา เรืองต่อวงศ์ (น้องชู๊ต) รร.พิชญศึกษา สาขาบางเขน

3. ด.ช.ภวัต บางเจริญพรพงค์ (น้องต้นข้าว) รร.ไผทอุดมศึกษา สาขาบางเขน

4. ด.ญ.ณัฏฐศศิ ภิญโญ (น้องป่าน) รร.พระแม่สกลสงเคราะห์ สาขาบางเขน

5. ด.ช.เอกธิติ ยิ้มเจริญ (น้องโฟกัส) รร.เซนต์ฟรังซีสเซเวียร์ สาขาบางเขน

6. ด.ญ.ปริชญา นาสำแดง (น้องแอล) รร.ประชาอุทิศ สาขาบางเขน

7. ด.ญ.อภิชญา ธรรมวงษา (น้องเบสท์) รร.อนุราชประสิทธิ์ สาขาเดอะมอลล์งามวงศ์วาน

8. ด.ช. ชัยพัทธ์ มหจิตรเลิศนันท์ (น้องแบงค์) รร.พระหฤทัยนนทบุรี สาขาเดอะมอลล์ งามวงศ์วาน

9. ด.ช. รชต ปรุงจิตต์ (น้องมาร์ติน) รร.อนุราชประสิทธิ์ สาขาเดอะมอลล์งามวงศ์วาน

10. ด.ช.กิตติธัช นันทสมสราญ (น้องอู๋) รร.พระหฤทัยนนทบุรี สาขาเดอะมอลล์งามวงศ์วาน

หลักสูตรห้องเรียนพิเศษ SM

1. ด.ช.โสภณัฐ เตชะพิชญะ (น้องเชง เชง) รร.พระหฤทัยดอนเมือง สาขาบางเขน

2. ด.ช.รัชชานนท์ ทาระวรรณ (น้องบิว)  รร.พระหฤทัยดอนเมือง สาขาบางเขน


✔ ผลสอบเข้า ม.1 โรงเรียนบดินทรเดชา (สิงห์ สิงหเสนี) (บด.1)  สอบได้  17  คน

หลักสูตรสามัญ

1. ด.ญ.นภัสกร เตียรประเสริฐ (น้องข้าวปั้น) รร.พระมารดานิจจานุเคราะห์ สาขาแฟชั่นไอส์แลนด์

2. ด.ญ.ณฤฏา หวังวโรดม (น้องคุ้กกี้) รร.โสมาภาพัฒนา สาขาแฟชั่นไอส์แลนด์

3. ด.ช.รชต ศรีเมฆ (น้องไจ่ไจ๋) รร.อุดมศึกษา สาขาแฟชั่นไอส์แลนด์

4. ด.ญ.ทอปัด เล้าเจริญ (น้องเฌอแตม) รร.สารสาสน์นิเทศนิมิตรใหม่ สาขาแฟชั่นไอส์แลนด์

5. ด.ช.ธีธัช กลมประสิทธิ์ (น้องไตเติ้ล) รร.สายอักษร สาขาแฟชั่นไอส์แลนด์

6. ด.ญ.กฤชสิริ สิริภัคธร (น้องนาย) รร.วัฒนาวิทยาลัย สาขาแฟชั่นไอส์แลนด์

7. ด.ช.ปพนธนัย อุ่นโสภา (น้องนีโอ) รร.ฤทธิยะวรรณาลัย สาขาแฟชั่นไอส์แลนด์

8. ด.ช.ปพนดนัย อุ่นโสภา (น้องเรย์โอ) รร.ฤทธิยะวรรณาลัย สาขาแฟชั่นไอส์แลนด์

9. ด.ญ.พิมพ์รพี จนิษฐ์กุล (น้องพรีม) รร.อุดมศึกษา สาขาแฟชั่นไอส์แลนด์

10. ด.ช.รวิช โพธิ์วิเชียร (น้องเพชร) รร.พระมารดานิจจานุเคราะห์ สาขาแฟชั่นไอส์แลนด์

11. ด.ญ.สวิชญา ดิลกฤทธิ์ดำรง (น้องหงส์) รร.เอกบูรพาวิเทศศึกษา สาขาแฟชั่นไอส์แลนด์

12. ด.ช.ณภัทร ศุภะรัชฏเดช (น้องใหม่) รร.พระมารดานิจจานุเคราะห์ สาขาแฟชั่นไอส์แลนด์

13. ด.ช.รัฐพงศ์ ชุณหโสภาค (น้องเอิร์ธ) รร.สารสาสน์วิเทศร่มเกล้า สาขาแฟชั่นไอส์แลนด์

14. ด.ญ.กัญญาพัชร เจนนุวัตร (น้องแฮม) รร.โสมาภาพัฒนา สาขาแฟชั่นไอส์แลนด์

หลักสูตรห้องเรียนพิเศษ คณิต

1. ด.ช.ปพนธนัย อุ่นโสภา (น้องนีโอ) รร.ฤทธิยะวรรณาลัย สาขาแฟชั่นไอส์แลนด์

2. ด.ช.ธภัทร จันทประยูร (น้องบาเตรส) รร.โชคชัยลาดพร้าว สาขาแฟชั่นไอส์แลนด์

หลักสูตรห้องเรียนพิเศษ วิทย์

1. ด.ญ.พลอยชมพู บุญมี (น้องพลอย) รร.โชคชัยรังสิต สาขาแฟชั่นไอส์แลนด์

 

✔ ผลสอบเข้า ม.1 โรงเรียนบดินทรเดชา (สิงห์ สิงหเสนี) 2 (บด.2)  สอบได้  22 คน

หลักสูตรสามัญ

1. ด.ช.ณัฐวุฒิ ปานทอง (น้องณัฐ) รร.สายอักษร สาขาแฟชั่นไอส์แลนด์

2. ด.ช.วงศธร วิมลใย (น้องโอม)  รร.สายอักษร สาขาแฟชั่นไอส์แลนด์

3. ด.ญ.อรัญญา จันภักดิ์ (น้องออม) รร.สายอักษร สาขาแฟชั่นไอส์แลนด์

4. ด.ช.อังกูร วรสิทธิ์สิน (น้องออมสิน) รร.สายอักษร สาขาแฟชั่นไอส์แลนด์

5. ด.ช.ภูดิศ จีระประดิษฐ์ (น้องไนล์) รร.บางชัน (ปลื้มวิทยานุสรณ์) สาขาแฟชั่นไอส์แลนด์

6. ด.ช.ณัฐเดชา ศรีใส (น้องเซส) รร.พระมารดานิจจานุเคราะห์ สาขาแฟชั่นไอส์แลนด์

7. ด.ช.นิปุณ สุนทรอภิชาติ (น้องปุณ) รร.พระมารดานิจจานุเคราะห์ สาขาแฟชั่นไอส์แลนด์

8. ด.ญ.พิชญา ยอดกุล (น้องลิลลี่) รร.พระมารดานิจจานุเคราะห์ สาขาแฟชั่นไอส์แลนด์

9. ด.ช.ศิวกร อินทร์ด้วง (น้องเปรม) รร.สารสาสน์วิเทศนิมิตใหม่ สาขาแฟชั่นไอส์แลนด์

10. ด.ญ.พรไพลิน เจริญศรีวณิชย์ (น้องพลอย) รร.ประภาสวิทยา สาขาแฟชั่นไอส์แลนด์

11. ด.ญ.นิธิกานต์ ทรงมิตร (น้องฟ้าใส) รร.โสมาภาพัฒนา สาขาแฟชั่นไอส์แลนด์

12.  ด.ช.สุชัชวีร์ นัทธี (น้องโอ๊ค)  รร.โสมาภาพัฒนา สาขาแฟชั่นไอส์แลนด์

หลักสูตรห้องเรียนพิเศษ EP

1. ด.ช.ปฏิมา ม่วงสวย (น้องน็อต) รร.โสมาภาพัฒนา สาขาแฟชั่นไอส์แลนด์

2. ด.ช.ธนกร จิตรสุขสม (น้องนาย) รร.ทรงวิทย์ศึกษา สาขาแฟชั่นไอส์แลนด์

3. ด.ช.กันต์ จีนกลับ (น้องพัตเตอร์) รร.เอกบูรพาวิเทศศึกษา สาขาแฟชั่นไอส์แลนด์

4. ด.ช.รวิช โพธิ์วิเชียร (น้องเพชร) รร.พระมารดานิจจานุเคราะห์ สาขาแฟชั่นไอส์แลนด์

5. ด.ญ.ปัณฑิตา เยาวะนิจ (น้องอีฟ) รร.สารสาสน์นิเทศนิมิตรใหม่ สาขาแฟชั่นไอส์แลนด์

6. ด.ช.รัฐพงศ์ ชุณหโสภาค (น้องเอิร์ธ) รร.สารสาสน์วิเทศร่มเกล้า สาขาแฟชั่นไอส์แลนด์

หลักสูตรห้องเรียนพิเศษ คณิต-วิทย์

1. ด.ช.ณภัทร พันธ์วิชัย (น้องบูม) รร.ทรงวิทย์ศึกษา สาขาแฟชั่นไอส์แลนด์

2. ด.ญ.เบญญาภา ปาลิเอกวุฒิ (น้องเบญจี้) รร.โชคชัย ลาดพร้าว สาขาแฟชั่นไอส์แลนด์

3. ด.ญ. ปุณนารี ผิวขาว (น้องพลอย) รร.พระมารดานิจจานุเคราะห์ สาขาแฟชั่นไอส์แลนด์

4. ด.ช.ดรัณภพ พงษ์ตัณฑกุล (น้องเล้ง) รร.โสมาภาพัฒนา สาขาแฟชั่นไอส์แลนด์

 

✔ ผลสอบเข้า ม.1 โรงเรียนนวมินทราชินูทิศ บดินทรเดชา (บด.3)  สอบได้  1  คน

หลักสูตรสามัญ

1. ด.ช.ธนวัตน์ ศตะรัตน์ (น้องไนน์) รร.กานดา สาขาบางเขน

 

✔ ผลสอบเข้า ม.1 โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาน้อมเกล้า  สอบได้  7 คน

หลักสูตรสามัญ

1. ด.ช.อธิษฐ์ ยลธรรธรรม (น้องเบสท์) รร.โชคชัยรังสิต สาขาแฟชั่นไอส์แลนด์

2. ด.ช.พงศธร เดชธงไชย (น้องอั่งเปา) รร.ทรงวิทย์ศึกษา สาขาแฟชั่นไอส์แลนด์

3. ด.ช.ปุณญาพร จึงสมาน (น้องไอน้ำ) รร.ทรงวิทย์ศึกษา สาขาแฟชั่นไอส์แลนด์

หลักสูตรห้องเรียนพิเศษ

1. ด.ช.กานต์ อ้นอุ่น (น้องกานต์) รร.เทพอักษร สาขาแฟชั่นไอส์แลนด์

2. ด.ญ.นิชา บูรณ์เจริญ (น้องแซนดี้) รร.อุดมศึกษา สาขาแฟชั่นไอส์แลนด์

3. ด.ช.วรภพ ผลบัณฑิต (น้องบอนด์) รร.สารสาสน์วิเทศร่มเกล้า สาขาแฟชั่นไอส์แลนด์

4. ด.ญ อัญกร ศรีจันบาล (น้องเอมมี่) รร.เด็กสากลนิมิตใหม่ สาขาแฟชั่นไอส์แลนด์

                                    

✔ ผลสอบเข้า ม.1 โรงเรียนเศรษฐบุตรบำเพ็ญ  สอบได้  5 คน

หลักสูตรสามัญ

1. ด.ช.จิรานนท์ มนัสพงษ์ (น้องก้อ) รร.มีนบุรีศึกษา สาขาแฟชั่นไอส์แลนด์

2. ด.ช.ปวริศร์ วิสุทธิวงศ์รัตน์ (น้องเฟิร์ส) รร.บางชัน สาขาแฟชั่นไอส์แลนด์

3. ด.ช.จิรายุ ทองกิ่ง (น้องยูโร) รร.นีรชาศึกษา สาขาแฟชั่นไอส์แลนด์

หลักสูตรห้องเรียนพิเศษ

1. ด.ช.จิรัฏฐ์ แท่นทอง (น้องแค็มป์) รร.โสมาภาพัฒนา สาขาแฟชั่นไอส์แลนด์

2. ด.ช.อังกูร วรสิทธิ์สิน (น้องออมสิน) รร.สายอักษร สาขาแฟชั่นไอส์แลนด์


✔ ผลสอบเข้า ม.1 โรงเรียนนวมินทราชินูทิศ เตรียมอุดมศึกษาน้อมเกล้า  ตัวจริง/สำรอง สอบได้  8 คน

หลักสูตรสามัญ

1. ด.ช.ทัพพสาร ประยงค์ (น้องทัพพ์) รร.เทพอักษร สาขาแฟชั่นไอส์แลนด์

2. ด.ช.ธีรพงศ์ กาวิระพันธ์ (น้องพีฟ่า) รร.สารสาสน์วิเทศสายไหม สาขาแฟชั่นไอส์แลนด์

หลักสูตรห้องเรียนพิเศษ

1. ด.ช.ศุภสรณ์ ลีลาสถาพรชัย (น้องขนุน)  รร.ทรงวิทย์ศึกษา สาขาแฟชั่นไอส์แลนด์

2. ด.ญ.อารยา ปังสี (น้องแซนต้า) รร.ทรงวิทย์ศึกษา สาขาแฟชั่นไอส์แลนด์

3. ด.ช.สุทธเมธ ศุภผล (น้องตูน) รร.เอกบูรพาวิเทศศึกษา สาขาแฟชั่นไอส์แลนด์

4. ด.ญ.ศศิธร ศักดิ์เสริมเกียรติ (น้องแพร) รร.สาธิตรามคำแหง สาขาแฟชั่นไอส์แลนด์

5. ด.ญ.ชญาน์นันท์ สาวนะชัย (น้องฟ้าใส) รร.สารสาสน์วิเทศร่มเกล้า สาขาแฟชั่นไอส์แลนด์

6. ด.ช.อินทัช เขียวศิริ (น้องแมนต้า)  รร.สารสาสน์วิเทศร่มเกล้า สาขาแฟชั่นไอส์แลนด์

 

✔ ผลสอบเข้า ม.1 โรงเรียนนวมินทราชินูทิศ หอวัง นนทบุรี  สอบได้  3  คน

หลักสูตรห้องเรียนพิเศษ IP, IEP

1. ด.ญ.พีริยา ใจเที่ยง (น้องซิม) รร.เคหะทุ่งสองห้องวิทยา1 สาขาบางเขน

2. ด.ญ.กณิศา ศุกรสุต  (น้องต้นข้าว) รร.พระหฤทัยดอนเมือง สาขาบางเขน

3. ด.ญ.จิรัสชยา ณ สงขลา (น้องแบม) รร.พระหฤทัยดอนเมือง สาขาบางเขน


✔ ผลสอบเข้า ม.1 โรงเรียนสารวิทยา สอบได้  16 คน

หลักสูตรสามัญ

1. ด.ช.ศุภโชค ธีระเกียรติกุล (น้องอิคคิว) รร.ไทยนิยมสงเคราะห์ สาขาบางเขน

2. ด.ญ.จิราประพันธ์ ชาวสวน (น้องกัส) รร.กองทัพบกอุปถัมภ์เพชราวุธวิทยา สาขาบางเขน

3. ด.ช.ธนาพงศ์ ทัศนัย (น้องเจ) รร.ไผทอุดมศึกษา สาขาบางเขน

4. ด.ญ.ชินญาณ์  ผลสุข (น้องโซเฟีย) รร.เจริญผลวิทยา สาขาบางเขน

5. ด.ญ.ชนาธิป ตันติวิวัฒน์วงศ์ (น้องธิป) รร.พระหฤทัยดอนเมือง สาขาบางเขน

6. ด.ญ.พรรณกาญจน์ กันแตง (น้องน้ำหนาว) รร.ไตรรัตนาภิรักษ์ สาขาบางเขน

7. ด.ญ.ณัฐณิชา เสือพันธุ์เจริญ (น้องบีม) รร.ไผทอุดมศึกษา สาขาบางเขน

8. ด.ช.ธรรมรัตน์   อิทธิกุล (น้องปาร์ค) รร.ไทยนิยมสงเคราะห์ สาขาบางเขน

9. ด.ญ.ฐานิดา จิระยิ่งเจริญ (น้องผิงผิง) รร.วัดลาดปลาเค้า สาขาบางเขน

10. ด.ญ.ทิชา เจนตระกูลโรจน์ (น้องพราว)  รร.กองทัพบกอุปถัมภ์เพชราวุธวิทยา สาขาบางเขน

หลักสูตรห้องเรียนพิเศษ Gifted

1. ด.ช.เพชรพระงาม พออิ่ม (น้องกัสดาฟี่) รร.ศรีจิตรา สาขาบางเขน

2. ด.ช.อนพัทย์ ปาณฑะผลิน (น้องจอม) รร.อรรถมิตร สาขาบางเขน

3. ด.ญ.ปฑิตตา หลูศรียกุล (น้องนาว) รร.เซนฟรังซีสเซเวียร์ สาขาบางเขน

4. ด.ญ.ชนมณี ฉิมพัด (น้องลูกตาล) รร.ไผทอุดมศึกษา สาขาบางเขน

5. ด.ญ.นฤภร หมื่นจำเริญ (น้องอ้อน)  รร.กองทัพบกอุปถัมภ์เพชราวุธวิทยา สาขาบางเขน

หลักสูตรห้องเรียนพิเศษ MEP

1. ด.ญ.ทิชา เจนตระกูลโรจน์ (น้องพราว)  รร.กองทัพบกอุปถัมภ์เพชราวุธวิทยา สาขาบางเขน

 

✔ ผลสอบเข้า ม.1 โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ รัชดา  สอบได้  1 คน

หลักสูตรสามัญ

1. ด.ญ.ณิชานันทน์ วุฒิรักษ์ (น้องมุก) รร.แม่พระฟาติมา สาขาเดอะมอลล์งามวงศ์วาน


✔ ผลสอบเข้า ม.1 โรงเรียนราชวินิตบางเขน  สอบได้  4 คน

หลักสูตรสามัญ

1. ด.ช.ดนุส บุญไม่สร่าง (น้องโจชาน) รร.ไผทอุดมศึกษา สาขาบางเขน

2. ด.ญ.พันธรธรณ์  ชูเลิศ (น้องต้นธาร) รร.พญาไท สาขาบางเขน

3. ด.ช.ณัฐชนน วาทะงาม (น้องลีโอ) รร.กองทัพบกอุปถัมถ์ไกรอำนวยวิทยา สาขาบางเขน

หลักสูตรห้องเรียนพิเศษ

1. ด.ช.พงศธรรม เกตุกล่ำ (น้องพีซ) รร.อนุราชประสิทธิ์  สาขาเดอะมอลล์ งามวงศ์วาน


✔ ผลสอบเข้า ม.1 โรงเรียนนวมินทราชินูทิศ สตรีวิทยา ๒  สอบได้  5 คน

หลักสูตรสามัญ

1. ด.ช.สวพล เทพทอง (น้องดอส) รร.ศรีจิตรา สาขาบางเขน

2. ด.ช.นพอนนท์ ชัยอมรทรัพย์ (น้องตาต้า) รร.สายอักษร สาขาแฟชั่นไอส์แลนด์

3. ด.ญ.วรัชยา สาลี (น้องอัสมี่) รร.เซนต์เทเรซา สาขาแฟชั่นไอส์แลนด์

4. ด.ช.ณฐนน โทรธรรม (น้องแอนดิว) รร.สุเหร่าสามวา สาขาแฟชั่นไอส์แลนด์

หลักสูตรห้องเรียนพิเศษ EP

1. ด.ญ.ณัฐชา พูลศิริ (น้องเบลล์) รร.ศศิภา  สาขาแฟชั่นไอส์แลนด์


✔ ผลสอบเข้า ม.1 โรงเรียนนวมินทราชินูทิศ เบญจมราชาลัย  สอบได้  2 คน 

หลักสูตรห้องเรียนพิเศษ mini EP ,Gifted

1. ด.ช.ธนากร  วศินวสุกุล (น้องกัส) รร.ศิริวัฒน์วิทยา สาขาแฟชั่นไอส์แลนด์

2. ด.ช.ริวดล สังข์ทอง (น้องริว) รร.โสมาภาพัฒนา สาขาแฟชั่นไอส์แลนด์


✔ ผลสอบเข้า ม.1 โรงเรียนฤทธิยะวรรณาลัย  สอบได้  11 คน

หลักสูตรสามัญ

1. ด.ญ.กมลชนก ปานหิรัญ (น้องอินเดีย)รร.กองทัพบกอุปถัมภ์เพชราวุธวิทยา สาขาบางเขน

2. ด.ช.ทักษ์ดนัย สร้างถิ่น (น้องเปียกปูน) รร.ปราโมชวิทยารามอินทรา สาขาบางเขน

3. ด.ช.เมธัส ณ นคร (น้องริว) รร.ฤทธิยะวรรณาลัย สาขาบางเขน

4. ด.ช.พริษฐ์ พัวพิริยพันธ์ (น้องริว) รร.นิเวศน์วานิช สาขาเดอะมอลล์ งามวงศ์วาน

5. ด.ญ.วรพรรณ  สวัสดิ์ทัส (น้องอ้อนแอ้น) รร.ประเทืองทิพย์  สาขาบางเขน

หลักสูตรห้องเรียนพิเศษ Gifted

1. ด.ช.ฏารัชญ์ จันทมาศ (น้องเบตง)  รร.ฤทธิยะวรรณลัย สาขาบางเขน

2. ด.ญ.กัญญพัชร แสงสุรัตน์ (น้องกัญ) รร.ฤทธิยะวรรณลัย สาขาบางเขน

3. ด.ช.ศุภกิตติ์ ชาญตระกูล (น้องเฟี๊ยต) รร.ผ่องสุวรรณ สายไหม สาขาบางเขน

4. ด.ช.อัครพัชร์ เพ็ชรสุวรรณ (น้องนาว) รร.ฤทธิยะวรรณลัย สาขาบางเขน

5. ด.ช.วรพล หวนสุริยา (น้องไกด์) รร.พระหฤทัยดอนเมือง  สาขาบางเขน

หลักสูตรห้องเรียนพิเศษ เตรียมทหาร

1. ด.ช.พชรธัช สอนปั้น (น้องนต)  รร.ฤทธิยะวรรณลัย สาขาบางเขน


✔ ผลสอบเข้า ม.1 โรงเรียนเทพศิรินทร์ร่มเกล้า สอบได้  2 คน

หลักสูตรสามัญ

1. ด.ช.พีรพัฒน์ จันทร์โฉม (น้องพีร์) รร.วัดปากบึง สาขาแฟชั่นไอส์แลนด์

2. ด.ช.บัณฑัต เหมือนพงษ์ (น้องอิฐ) รร.อรรถญาสาธิต สาขาแฟชั่นไอส์แลนด์


✔ ผลสอบเข้า ม.1 โรงเรียนเทพศิรินทร์ สอบได้  1 คน

หลักสูตรห้องเรียนพิเศษ MEP

1. ด.ช.พีร์นิธิ มูลวิสาร (น้องเก้า) รร.โสมาภา4 สาขาแฟชั่นไอส์แลนด์




ชื่อ
เบอร์โทรศัพท์
อีเมล
หัวข้อ
รายละเอียด